Kutana na Mwanafunzi: Wycliff Nduga Ouma

Wycliffe Nduga Ouma ni mgombea wa Ph.D. na Mshirika wa Utafiti katika CAPSI katika Shule ya Biashara ya Wits, Chuo Kikuu cha Witwatersrand Johannesburg. Bw. Nduga ana shauku ya utafiti na Ushauri katika maeneo ya Uwekezaji wa Athari za Jamii, uhisani wa Impact, uhisani wa kampuni, Masoko ya Fedha, Modelling ya Hatari ya Fedha, na Biashara ya Kimataifa.

 

Hivi sasa kushiriki katika miradi mingi ya utafiti katika kituo hicho ikiwa ni pamoja na nyaraka kamili za ufilisi wakati wa janga la COVID-19, sura ya kitabu inayochunguza athari za janga la COVID-19 kwenye Asasi za Kiraia

Mashirika barani Afrika, karatasi ya utafiti juu ya Ubuntu na Philanthropy barani Afrika na Kuendeleza Orodha ya Uhisani wa Kiafrika. Bw. Nduga pia anatafiti harakati za viwango vya ubadilishaji, hatari ya bei ya hisa na bei ya hatari katika kuendeleza masoko ya usawa. Nje ya kazi ya uhisani, Bw. Nduga ni baba wa kujitolea na mwenye upendo ambaye anapendelea kutumia muda mwingi na familia.

 

Swali: Shamba lako la masomo na ni nini kilichokuhamasisha kuchukua njia hii?

Uwanja wangu wa masomo ni katika Masoko ya Fedha na Masoko ya Mitaji, kimsingi Uchumi wa Kifedha.

PhD yangu ni kuendeleza mfumo wa bei ya mali kwa ajili ya kuendeleza masoko ya usawa. Hata hivyo, mimi ni muumini imara katika kubadilika kwa maarifa ambayo inaniweka katika msingi wa Kituo cha Uwekezaji wa Kiafrika na Uwekezaji wa Kijamii (CAPSI) hufanya kazi.

Kwa takribani miaka mitatu sasa, nimeendeleza maslahi makini katika Uwekezaji wa Philanthropy na Kijamii. Kwa sasa ninafanya kazi (nje ya kituo) ili kuendeleza uwekezaji wa kijamii na majukwaa ya uwekezaji wa Impact kwa wateja wengine binafsi.

 

Swali: Umejifunza nini au kuona ambayo imekuwa muhimu kwa kazi yako au ambayo imesimama zaidi kwako?

Kuja katika kituo kumefungua frontiers mpya kwa ajili yangu. Ninajikuta nikiwa na mazungumzo na kujihusisha na shughuli za utafiti zinazolenga kuboresha ubinadamu. Hii haikuwa hata ndoto niliyokuwa nayo, lakini polepole inakuwa riziki yangu.

 

Swali: Unafikiri utafiti wako utaleta athari katika nafasi ya uwekezaji wa kijamii?

Moja, uhisani katika bara hili bado hauwezi kuonekana. Inachukua watu kama sisi ambao wanawekeza muda wa kurekodi, kuweka kumbukumbu na kuonyesha nini ufilisi unafanya barani. Naamini kazi yetu sio tu kwa wasomi bali inakwenda kwa muda mrefu katika kujulisha mabadiliko ya kijamii yanahitajika barani Afrika.

Kwa mfano, kwa kuendeleza kielezo cha ufilisi barani, tutakuwa na barometer, ada ya kuona mahali tulipo na pale tunapaswa kwenda kama sekta ya tatu. Usifanye kosa lolote, uhisani ni kiini cha kila ajenda ya maendeleo, hasa barani Afrika. Mfano wazi ni ufilisi wa kazi uliofanywa wakati wa janga hili.

Angalia maendeleo na usambazaji wa chanjo, uhisani unaongoza pakiti.

Kujiunga

Pata habari za hivi karibuni za CAPSI katika kikasha pokezi chako.

15585
Kupakia...